email x
infor@iachanoi.com
phone x
0935661111
whatsapp x

WhatsApp Number

+84935661111

Message
Cấn trừ chi phí khuyến mại vào tiền hàng, có phải xuất hóa đơn? - Kiểm toán IAC Hà Nội

Cấn trừ chi phí khuyến mại vào tiền hàng, có phải xuất hóa đơn?

Cấn trừ chi phí khuyến mại vào tiền hàng, có phải xuất hóa đơn?

Công văn số 1991/CT-TTHT ngày 15/1/2018 của Cục Thuế TP. Hà Nội về hóa đơn, chứng từ đối với khoản khuyến mại bằng tiền (2 trang).

Theo quy định tại điểm d khoản 7 Điều 5 Thông tư 219/2013/TT-BTC, trường hợp các Nhà phân phối chi hộ tiền khuyến mại cho Nhà cung cấp sau đó cấn trừ vào tiền hàng thì khi quyết toán các khoản chi hộ này chỉ cần lập phiếu thu, miễn lập hóa đơn và khai nộp thuế GTGT.

Tuy nhiên, nếu đây không phải là quan hệ chi hộ thì khi quyết toán chi phí khuyến mại với Nhà cung cấp, Nhà phân phối phải lập hóa đơn, kê khai nộp thuế GTGT.

 


IACHN – Giải pháp toàn diện cho Doanh nghiệp – [Hotline: 093.566.1111]

Công ty TNHH kiểm toán và tư vấn độc lập IAC – Chi nhánh Hà Nội chuyên cung cấp dịch vụ kế toán Chuyên nghiệp Uy tín bao gồm dịch vụ kế toán trọn gọi, dịch vụ kế toán thuế, dịch vụ làm báo cáo tài chính đảm bảo các tiêu chí Chính xác, Kịp thời, Khách quan, Bảo mật!

Dịch vụ của IACHN:

Dịch vụ kế toán thuế chuyên nghiệp – Tối ưu thuế

Dịch vụ kiểm toán báo cáo tài chính Uy tín Tin cậy

Dịch vụ kế toán – Hotline 093 566 1111

Tìm hiểu thêm về IACHN – Đơn vị cung cấp dịch vụ Kiểm toán – Kế toán toàn diện

 

admin

Website:

Leave a Reply

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

X